Gida > Labarai > Labaran Kamfani

Abubuwa kaɗan don kula da sabuwar motar!

2023-10-13

【 Master Bang】 Abubuwa kaɗan don kula da sabuwar motar!

Ayyukan mota, dole ne mu yi hankali, sabuwar mota za ta kashe mana kuɗi mai yawa, kuma yanzu masu sayar da motoci suna da yawa na yau da kullum, dole ne su guje wa siyan lalacewar sufuri ko motoci masu kaya. To me ya kamata mu mai da hankali a kai lokacin da muka ɗauki motar?

Dubi kamannin

Gabaɗaya, daga masana'anta zuwa kantin sayar da kayayyaki za su wuce ta sau da yawa na canja wuri, dole ne mu kula da ko akwai ɓarna da lalata fenti, dole ne mu mai da hankali lokacin ɗaukar motar, fitar da motar zuwa wurin da rana take. isa kallo, bayan haka, wasu ƙananan ɓangarorin ƙila ba za su kula da dillalin mota ba.


Dubi farantin sunan injin

Fentin ya dusashe, goge gilashin gilashi, ƙwanƙolin rufe kofa sun tsufa, tsatsa a ƙarƙashin motar, farantin injin ɗin yana da dogon lokacin masana'anta, to motar na iya zama motar gwaji ko motar nuni na dogon lokaci a waje. , a wannan yanayin, ana buƙatar kai tsaye don canza motar, babu buƙatar dubawa.

Dubi ciki

Bayan duba bayyanar, ya zama dole a shiga motar don bincika ciki, irin su cikin abin hawa, kujeru da sassan filastik, gabaɗaya ba za a sami manyan matsaloli ba, amma har yanzu don tabbatar da cewa kowane aiki zai iya aiki daidai, babu babu. lalacewar ciki, wari da sauran matsalolin, aikin za a iya sake amfani da shi, don tabbatar da cewa ba shi da wawa, bayan haka, wasu ayyuka da ba a saba amfani da su ba za a iya watsi da su.


Dubi chassis

Da yawa daga cikin masu shi ba sa kallon chassis din idan sun dauko motar, amma shagon 4S ya zama tilas ya duba mai shi domin ya ga ko an samu lalacewa ko kuma mai ya lalace, kuma kar a bude wani lokaci don ganowa.

Binciken mai

Gabaɗaya sabuwar motar ta fi kilomita goma, adadin kilomita kaɗan ne, mai sabuwa ce, mai sarrafa mai a fili yake, idan kalar baƙar fata ce, akwai yanayi.


Dubi taya

Ku duba ko tayaya ake sawa, kuma ba shakka ku duba irin tayoyin, duk da cewa galibin su nau'i ne na hadin kai, amma idan za ku iya samun nau'ikan taya masu tsada shima abin mamaki ne.

A ƙarshe, dole ne mu mai da hankali ga gwajin gwajin, duba ko motar tana da hayaniyar da ba ta dace ba, bincika injin, birki, yanayin kayan aiki daban-daban, kuma a ƙarshe mu ji cewa babu matsala don biya, nemo matsalar cikin lokaci don nemo bayan- mafita tallace-tallace!

We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept