Gida > Labarai > Labaran Kamfani

Motar zaɓin iyali, me yasa ba a ba da shawarar zaɓin turbocharged ba!

2023-11-06

http://www.sdrboil.com/

Motar zaɓin iyali, me yasa ba a ba da shawarar zaɓin turbocharged ba!

Yanzu da yawa motocin suna sanye take da turbocharged da ta halitta aspirated biyu nau'i na engine ga masu amfani da zabar, da yawa masu amfani a cikin zabin lokaci za su yi shakka, ba su san abin da nau'i zabi.

Injin sarrafa kansa da injin turbocharged, wato yawanci mutane suna cewa da “T” kuma ba tare da “T” ba, tare da “T” injin turbocharged ne, “L” injin ne na zahiri.

Menene bambancin injunan turbocharged

Da farko, bari mu yi magana game da yadda injin ke aiki.

Inda wutar lantarki ta fito, da farko a sha, a yi allurar mai, sannan a datse, yin aikin samar da wutar lantarki.

Ta yaya za mu iya samar da ƙarin kuzari?

Sauƙi mai sauqi qwarai, bisa asalin haɓakar haɓakar iska, adadin allurar mai, don haɓaka ƙarfin injin, samar da ƙarin doki. Yana da sauƙi a faɗi, ba sauƙin yi ba, kuma turbocharging shine samfurin wannan ra'ayin.

Wataƙila ga wasu abokan da ba na mallaka ba, ko farar mota, kusan ba a bayyana abin da ake so ba, menene turbo?

Menene burin dabi'a?

Buri na halitta wani nau'i ne na matsa lamba na yanayi wanda ke tura iska zuwa ɗakin konewa ba tare da wucewa ta kowane mai caji ba.

Babban abin lura shi ne, lokacin da motar ke aiki, bututun da za ta ci ya yi daidai da bututun da za a iya amfani da shi, kuma ana danna matsewar iska a cikin na’urar ta hanyar matsewar yanayi, kamar “inhale” idan muka saba shaka!

Menene turbocharging?

Turbocharging wata fasaha ce da ke amfani da iskar gas da ake samarwa ta hanyar aikin injin konewa na ciki don fitar da injin damfara.

Idan daga tsarin ra'ayi, bambanci tsakanin turbocharging da tsotsa kai shine cewa akwai "air compressor", wanda ke ƙara yawan abin da ake amfani da shi ta hanyar iska mai matsa lamba, ta yadda turbocharging ya fi karfi fiye da ikon motsa jiki na halitta, wanda shine kamar haka. suna da "ƙarfin huhu" mafi girma, kuma mutanen da ke da babban ƙarfin huhu sun fi ƙarfin gaske.

Turbocharged VS ana nema ta dabi'a

Kwatanta fa'idodi da rashin amfani

Tsarin injin da ake nema a zahiri yana da sauƙin sauƙi saboda lokacin haɓakarsa yana da ɗan tsayi, don haka tsarin yana da inganci, kuma ga injin turbocharged fa'idodinsa kuma sun fi fitowa fili, ba shakka, rashin amfani sun fi shahara.

Daga ra'ayi na sabis rayuwa da kuma kudin tabbatarwa, ta halitta so engine ne mafi alhẽri, saboda turbocharged aiki na dogon lokaci a cikin wani high zafin jiki jihar, a cikin al'ada aiki jihar za a iya cikakken sanyaya, amma bayan rufewa, saboda aiki mai sauri na injin turbine wanda ke haifar da rashin ƙarfi, wanda ke haifar da lalacewa, a cikin dogon lokaci zai rage rayuwar sabis na turbine.

Don haka a ka'idar turbocharging bai daɗe ba kamar injin sarrafa kansa.

Daga ra'ayi na aminci na fasaha, injin da yake so na dabi'a bayan dogon lokaci na tarawar fasaha, yi in mun gwada da cikakke, fasaha ta kasance abin dogaro sosai, ingantaccen inganci, mai ba tare da manyan buƙatun turbocharging ba.

Tsarin da kuma kula da ƙaddamar da kai yana da sauƙi mai sauƙi, kuma yana da ƙarin abũbuwan amfãni fiye da turbocharged injuna a hawa ta'aziyya, karko, kwanciyar hankali da aminci.

Ana iya cewa injunan turbocharged ba fasaha bace da balagagge ba, tare da ƙarancin gazawa, kamar saurin haɓakawa, rayuwar sabis da sauran matsaloli.

Idan aka kwatanta da injunan sarrafa kansu, injinan injin turbine suna da buƙatu masu girma don kiyayewa, dole ne a kiyaye su akan lokaci, dole ne a yi amfani da mai mai inganci, kuma daga baya farashin kulawa ya fi girma.

Daga mahangar wutar lantarki, ƙarfin haɓakar injin sarrafa kansa yana da santsi da jinkirin, ba kamar haɓakar injin turbocharged ba, turbocharged na iya sa motar ta fi ƙarfin, sau da yawa gudu a babban saurin yana da kyau, saurin sauri. amma yana da wahala a sake dawowa cikin yardar kaina.

Mota mai injin sarrafa kanta tana haɓaka da sauri sosai, saurin yana ƙaruwa sannu a hankali, kuma yana da sauƙin sarrafawa. Hayaniyar kuma tayi kasa.

Turbocharged & a zahiri nema

Yadda za a zabi

Idan ka fi tuƙi a hankali, zaune a gida, ba ka so motar ta sami ƙananan matsalolin da yawa, saya motar da za ta so yin tuƙi na tsawon shekaru goma ko takwas, ba ka da niyyar canzawa cikin ɗan gajeren lokaci, kuma ba ka so. don kashe kuɗi da yawa akan kula da marigayi, sannan zaɓi wahayi na halitta. Kuma ku zauna a gida, zaɓi 1.6L da 1.6L a ƙarƙashin motar kujeru biyar, ƙarfin asali ya isa gaba ɗaya.

Amma idan ba ka tsufa ba, motar da kanka ce ta siya don ƙarawa. The gudun, ikon bukatun ne in mun gwada da high, ba zai iya jure jinkirin gudun, a ƙafa totur, da ikon ne har yanzu haka nama na mota, da kuma saya mota da yake faruwa bude wani 4 ko 5 shekaru canza, kamar gwada more. sabo ne model, kuma marigayi mota kudi ne mafi isa, sa'an nan decisively turbocharged shi. Don sedan mai kujeru biyar na yau da kullun, 1.5T ya isa daidai.

We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept